Latest Update

ਸੰਜੇ ਦੱਤ ਦੀ ਜਲਦ ਰਿਹਾਈ ‘ਤੇ ਮੁੰਬਈ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਚੁੱਕੇ ਸਵਾਲ

ਸੰਜੇ ਦੱਤ ਦੀ ਜਲਦ ਰਿਹਾਈ ‘ਤੇ ਮੁੰਬਈ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਚੁੱਕੇ ਸਵਾਲ

ਸੰਜੇ ਦੱਤ ਦੀ ਜਲਦ ਰਿਹਾਈ ‘ਤੇ ਮੁੰਬਈ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਚੁੱਕੇ ਸਵਾਲ

ਮੁੰਬਈ ਬੰਬ ਧਮਾਕੇ ਅਤੇ AK-56 ਰਾਈਫਲ ਰੱਖਣ ਲਈ ਅਸਲਾ ਐਕਟ ਦੇ ਜ਼ੁਲਮ ‘ਚ ਸਜ਼ਾ ਕੱਟ ਰਹੇ ਸੰਜੈ ਦੱਤ ਨੂੰ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਜਲਦੀ ਰਿਹਾਅ ਕਰਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਮਹਾਂਰਾਸ਼ਟਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਸਵਾਲ ਜਵਾਬ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਕੋਰਟ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਆਪਣੇ ਫੈਸਲੇ ਦੀ ਸਫਾਈ ਦੇਵੇ ਕਿ ਅਖੀਰ ਸੰਜੈ ਦੱਤ ਨੂੰ ਅੱਠ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਜੇਲ੍ਹ ‘ਚੋਂ ਕਿਵੇਂ ਰਿਹਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ? ਜਦੋਂ ਕਿ ਉਹ ਜਿਆਦਾਤਰ ਵਕਤ ਪੈਰੋਲ ਉੱਤੇ ਬਾਹਰ ਸੀ।

ਸੰਜੈ ਦੱਤ ਨੂੰ 1993 ਬੰਬ ਧਮਾਕੇ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਪੰਜ ਸਾਲ ਦੀ ਜੇਲ੍ਹ ਹੋਈ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ AK-56 ਰਾਈਫਲ ਰੱਖਣ ਲਈ ਅਸਲਾ ਐਕਟ ਦੇ ਤਹਿਤ ਦੋਸ਼ੀ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਸਜ਼ਾ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਯਰਵਾਡਾ ਸੈਂਟਰਲ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਕੱਟੀ। ਜਿੱਥੋਂ ਉਸਨੂੰ ਫਰਵਰੀ 2016 ਵਿੱਚ ਚੰਗੇ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਕਾਰਨ ਛੇਤੀ ਰਿਹਾਅ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।
ਕੋਰਟ ਨੇ ਕਹਿੜੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੰਗੀ?

ਜਸਟਿਸ ਆਰਐਮ ਸਾਵੰਤ ਅਤੇ ਸਾਧਨਾ ਜਾਧਵ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਇਸ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹਲਫਾਨਾਮੇ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਸੰਜੈ ਦੱਤ ਨੂੰ ਰਿਹਾਅ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿਹੜੀ ਪਰਿਕ੍ਰਿਆ ਅਤੇ ਪੈਰਾਮੀਟਰ ਫਾਲੋ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸਦੀ ਪੂਰਾ ਵੇਰਵਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ।


ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ- ਕੀ ਪੁਲਿਸ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਜਨਰਲ (ਜੇਲ੍ਹ) ਤੋਂ ਸਲਾਹ ਲਈ ਗਈ ਸੀ ਜਾਂ ਜੇਲ੍ਹ ਸੁਪ੍ਰਡੈਂਟ ਨੇ ਸਿੱਧੇ ਗਵਰਨਰ ਨੂੰ ਸੁਝਾਅ ਭੇਜ ਦਿੱਤੇ ਸਨ? ਕਿਵੇਂ ਆਥਰਿਟੀ ਨੇ ਸੰਜੈ ਦੱਤ ਦੇ ਚੰਗੇ ਸੁਭਾਅ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰ ਲਿਆ। ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਆਖਿਰ ਇਹ ਸਮਝਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਕਦੋਂ ਮਿਲ ਗਿਆ,

ਜਦੋਂ ਸੰਜੈ ਦੱਤ ਜਿਆਦਾਤਰ ਵਕਤ ਪੈਰੋਲ ਉੱਤੇ ਜੇਲ੍ਹ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੀ ਰਹੇ। ਹਾਈਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਸੰਜੈ ਦੱਤ ਦੀ ਰਿਹਾਈ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਜਾਰੀ ਇੱਕ ਜਨਹਿਤ ਮੰਗ ਉੱਤੇ ਸੁਣਵਾਈ ਹੋ ਰਹੀ ਸੀ।
ਕਦੋਂ-ਕਦੋਂ ਮਿਲਿਆ ਪੌਰੋਲ?
ਅਕਤੂਬਰ 2013 ਨੂੰ ਸੰਜੈ ਦੱਤ ਨੂੰ ਪੌਰੋਲ ਮਿਲਿਆ ਸੀ। ਉਸਨੂੰ 14 ਦਿਨ ਲਈ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਦਿਸੰਬਰ 2013 ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 30 ਦਿਨ ਦਾ ਪੌਰੋਲ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਿਨੂੰ ਦੋ ਵਾਰ ਵਧਾਇਆ ਗਿਆ। ਸੰਜੈ ਦੱਤ ਦੀ ਭੈਣ ਇਸਦੇ ਲਈ ਗਾਰੰਟਰ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਸੀ, ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਤੋਂ ਬਾਹਰ 146 ਦਿਨ ਬਿਤਾਏ ਸਨ ?

ਹਰ ਵੇਲੇ Update ਰਹਿਣ ਲਈ ਸਾਨੂੰ Facebook ‘ਤੇ like ਤੇ See first ਕਰੋ .
Share on Facebook0Share on Google+0Tweet about this on TwitterShare on LinkedIn0Email this to someonePrint this pageShare on Reddit0Share on Tumblr0Digg thisShare on VKLeave a Reply

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com