Latest Update

ਜਾਂਚ ਕਮੇਟੀ ਨੇ 35 ਉੱਚ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਨੋਟਿਸ

ਜਾਂਚ ਕਮੇਟੀ ਨੇ 35 ਉੱਚ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਨੋਟਿਸ

ਮੁਕਤਸਰ ਨਿਵਾਸੀ ਤਰੁਣਦੀਪ ਸਿੰਘ (31) ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੇ ਕਥਿਤ ਫਰੇਮ ਅੱਪ ਦੇ ਨੋਟਿਸ ‘ਤੇ ਜਾਂਚ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਡੀਜੀਪੀ, ਏਡੀਜੀਪੀ ਅਤੇ ਸੱਤ ਆਈਜੀ ਸਮੇਤ 35 ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰਾਂ ਨੂੰ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ।

Tarandeep Singh

ਜਸਟਿਸ ਮਹਿਤਾਬ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ ਨੇ ਜਾਂਚ ਕਮਿਸ਼ਨ ਦੇ ਮੁਖੀ ਵੱਜੋਂ 10 ਸਾਲਾ ਅਕਾਲੀ-ਭਾਜਪਾ ਕਾਰਜਕਾਲ ਦੌਰਾਨ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਕਥਿਤ ਦੋਸ਼ਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਰਿਪੋਰਟ ਦਾਖਿਲ ਕਰਨ ਲਈ 30 ਜੂਨ ਦੀ ਤਰੀਕ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਐਕਟਿੰਗ ਚੀਫ ਜਸਟਿਸ ਗਿੱਲ ਨੇ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਸਟੇਟਮੈਂਟਾਂ ਲਈ ਤਲਬ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰਾਜ ਦੇ ਡੀ.ਜੀ.ਪੀ. ਸੁਰੇਸ਼ ਅਰੋੜਾ ਨੂੰ ਡੀ.ਆਈ.ਜੀ. ਅਤੇ 9 ਐਸ.ਐਸ.ਪੀ ਸਮੇਤ ਅਫਸਰਾਂ ਤੋਂ ਸਪੱਸ਼ਟੀਕਰਨ ਮੰਗਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ।

DGP-suresh-arora

ਤਰਨਦੀਪ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਉਸ ਉੱਤੇ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਉੱਤੇ ਉਸਦੇ ਹੀ ਸਹੁਰੇ (ਜੋ ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ ਵਿਚ ਇਕ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਪਰਾਪਰਟੀ ਡੀਲਰ ਹੈ) ਦੇ ਇਸ਼ਾਰੇ ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਵਿਆਹ ਸੰਬੰਧੀ ਵਿਵਾਦ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

Sikh wedding

ਤਰਨਦੀਪ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ 2013 ‘ਚ ਆਪਣੇ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਪੰਜ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਨਿਆਂਇਕ ਹਿਰਾਸਤ’ ਚ ਰਿਹਾ। ਉਸ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ ਕੇਂਦਰੀ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਤਸੀਹੇ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਦੋਸਤ ਛੇ ਮਹੀਨੇ ਤੋਂ ਵੀ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਜ਼ਮੀਨਦੋਜ਼ ਰਹੇ ਸਨ, ਤਾਂ ਜੋ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਤੋਂ ਬਚਿਆ ਜਾ ਸਕੇ। ਉਹ ਸਿਰਫ ਉਦੋਂ ਹੀ ਘਰ ਵਾਪਸ ਗਏ ਸਨ ਜਦੋਂ ਜ਼ਮਾਨਤ ਮਿਲੀ।

Marriage-Parties

ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਤਰਨਦੀਪ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦੇ ਨਾਲ ਤਸਵੀਰਾਂ ਦਾ ਨੋਟਿਸ ਲਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸਾਬਕਾ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰਾਂ ਅਤੇ ਸਿਆਸਤਦਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਸ ਕੋਲ ਆਪਣੇ ਦਾਅਵੇ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਫੋਨ ਕਾਲ ਰਿਕਾਰਡ ਵੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਜੋ ਉਸਦੇ ਦਾਅਵੇ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਸਹੁਰੇ ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰਾਂ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਸਨ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਹੋਣ ਵੇਲ਼ੇ ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ ਵਿਚ ਤਾਇਨਾਤ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰ ਵੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ।

Punjab and Haryana High Court

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਕਿ ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ ਵਿਚ ਤਾਇਨਾਤ ਦੋ ਸੀਨੀਅਰ ਜੂਡੀਸ਼ੀਅਲ ਅਫਸਰਾਂ ਨਾਲ ਉਸ ਦੇ ਸਹੁਰੇ ‘ਰੈਗੂਲਰ ਸੰਪਰਕ’ ਵਿਚ ਸਨ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ (ਤਰਨਦੀਪ) ਨੇ ਮੁਕੱਦਮੇ ਨੂੰ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਲਈ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਤਕ ਪਹੁੰਚ ਕੀਤੀ। ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਉਪ-ਨਿਆਂਇਕ ਹੈ, ਹਾਲਾਂਕਿ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵਲੋਂ ਬਣਾਈ ਗਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਜਾਂਚ ਟੀਮ (ਐਸ ਆਈ ਟੀ) ਇੱਕ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

 

ਤਰਨਦੀਪ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਐਸਆਈਟੀ ਦਾ ਮੁਖੀ ਚਾਰ ਵਾਰ ਬਦਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।  ਮੈਂ ਕਿਵੇਂ ਜਾਂਚ ਕਮੇਟੀ ਤੋਂ ਨਿਰਪੱਖ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹਾਂ ਜਦੋਂ ਉਸ ਦੇ ਮੁਖੀ ਨੂੰ ਮਾਮਲੇ ਦਾ ਨਿਪਟਾਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਰਕਮ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ? ”

 

ਕਮਿਸ਼ਨ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਧਿਕਾਈ ਉਸ ਨੂੰ ਇਹ ਦੱਸਣ ਕਿ ਤਰਨਦੀਪ ਦੇ ਸਹੁਰੇ ਨਾਲ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਅਤੇ ਦੋਸਤੀ ਕਿੰਨੀ ਕੁ ਡੂੰਘੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਉਸ ਦਾ ਸਮਾਜਿਕ / ਅਧਿਕਾਰਿਕ ਸਥਿਤੀ ਕੀ ਸੀ?

Amarinder Singh Raja Warring

ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰਾਜਾ ਵੜਿੰਗ ਦੁਆਰਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਦਫਤਰ ਦੇ ਧਿਆਨ ਵਿਚ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਹ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਜਾਂਚ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

 

ਡੀ ਜੀ ਪੀ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਮੰਨਿਆ ਸੀ ਕਿ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਰਜਿਸਟਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਅੱਠ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਨਿਰਦੋਸ਼ ਪਾਇਆ ਸੀ।

Central Jail Ferozpur

ਜੇਲ੍ਹ ਵਿਚ ਤਸ਼ੱਦਦ ਦਾ ਲਾਇਆ ਇਲਜ਼ਾਮ

ਮੁਕਤਸਰ ਨਿਵਾਸੀ ਤਰਨਦੀਪ ਸਿੰਘ (31) ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਉੱਤੇ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਉੱਤੇ ਉਸਦੇ ਹੀ ਸਹੁਰੇ (ਜੋ ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ ਵਿਚ ਇਕ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਪਰਾਪਰਟੀ ਡੀਲਰ ਹੈ) ਦੇ ਇਸ਼ਾਰੇ ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਵਿਆਹ ਸੰਬੰਧੀ ਵਿਵਾਦ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਹ 2013 ਵਿਚ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਪੰਜ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਨਿਆਂਇਕ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿਚ ਰਿਹਾ। ਉਸ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸ ‘ਤੇ ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ ਕੇਂਦਰੀ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿਚ ਤਸ਼ੱਦਦ ਢਾਈ ਗਈ ਸੀ।

ਹਰ ਵੇਲੇ Update ਰਹਿਣ ਲਈ ਸਾਨੂੰ Facebook ‘ਤੇ like ਤੇ See first ਕਰੋ .

Share on Facebook0Share on Google+0Tweet about this on TwitterShare on LinkedIn0Email this to someonePrint this pageShare on Reddit0Share on Tumblr0Digg thisShare on VKLeave a Reply

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com